FTMA

~ TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA MKOA WA DAR ES
SALAAM
Umetolewa: (02/09/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Dar es Salaam na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)

[ ]285-289.4
289.5-203.8
[ 293.9 - 298.2
I 298.3 - 302.7
I 302.8 - 307.1

Kielelezo
- Chini va wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2022 kwa mkoa wa Dar es Salaam. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu
wa mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dar es Salaam. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30)
wa mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

o  Kwa ujumla moua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dar es Salaam.
e  Moua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya Novemba, 2022.

o  Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Dar es Salaam.
Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kuambatana na vipindi virefu vya ukavu.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZAVULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA ILALA, DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ilala.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Ilala

Kielelezo
@ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba - Disemba), 2022 kwa wilaya
ya Ilala, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ilala.

o Moua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya
kwanza ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa
kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.

o Moua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o  Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha

bustani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa Wilaya ya Ilala

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya

Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ilala ni kati ya milimita

290 hadi 300.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Vulj,
2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZAVULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KINONDONI, DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kinondoni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kinondoni

: N
]
b

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba - Disemba), 2022 kwa wilaya
ya Kinondoni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kinondoni.

o Moua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya
kwanza ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa
kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o  Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha

bustani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa Wilaya ya
Kinondoni

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya

Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kinondoni ni kati ya

milimita 280 hadi 300.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Vulj,
2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZAVULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA UBUNGO, DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ubungo.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Ubungo

Kielelezo
[T Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba - Disemba), 2022 kwa wilaya
ya Ubungo, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ubungo.

o Moua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya
kwanza ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa
kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.

o Moua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o  Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha

bustani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa Wilaya ya Ubungo

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya

Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ubungo ni kati ya

milimita 280 hadi 300.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Vulj,
2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZAVULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA TEMEKE, DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Temeke.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Temeke

A

Kielelezo
71 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba - Disemba), 2022 kwa wilaya
ya Temeke, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Temeke.

o Moua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya
kwanza ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa
kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.

o Moua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o  Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha

bustani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa Wilaya ya Temeke

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya

Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Temeke ni kati ya

milimita 300 hadi 310.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Vulj,
2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZAVULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KIGAMBONI, DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kigamboni.

Mkoa wa Dar es Salaam

1\ Wilaya ya Kigamboni

— A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba - Disemba), 2022 kwa wilaya
ya Kigamboni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigamboni.

o Moua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya
kwanza ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa
kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.

o Moua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha

bustani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa Wilaya ya
Kigamboni

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya

Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kigamboni ni kati ya

milimita 280 hadi 310.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Vulj,
2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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